ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 ธันวาคม 2006, 08:45
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point
เจ้าของกระทู้มาแล้ว ขอบคุณมากครับ ใช้สมบัติการแจกแจงใช่ไหมในตอนแรกเพื่อกระจายในตอนหลังแล้วก็แก้สมการ (-1)(-1)-1 = 0 ขั้นนี้กระจายเสร็จแล้ว
(-1)(-1) = 1 แก้สมการก็เรียบร้อย
อย่างนี้ใช่ไหมผมเข้าใจแล้ว ตอนแรกผมถามครูบางทีก็ตอบแล้วก็ตอบไปมั่วๆ แล้วผ่านการเป็นครูได้อย่างไรแย่จริงๆ ครูส่วนใหญ่จะไม่อธิบายให้ละเอียดขนาดผมถามหลายหน เพื่อให้นักเรียนเข้าใจอย่างแท้จริงจะได้ไม่ท่องจำให้มั่ว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้