ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มีนาคม 2012, 16:47
September September ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

September is on a distinguished road
Question

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pakpoom View Post
ครับจะพยายาม คือผมถ้าอ่านเองแล้วมันจะเข้าใจยากอะคับเลยอยากหาตัวช่วย ก็เลยว่าจะซื้อ DVD เลยอยากรู้จากคนเคยซื้อครับว่าดีไหม

ปล. อยากเข้าแพทย์ครับ และ คณิตก็เป็นตัวดักคะแนนให้ไม่ผ่านเกณฑ์เลยแหละ เห็นหลายคนมาก - -"
น่าจะขึ้นอยู่กับพื้นฐานของคุณด้วยว่ามีความเข้าใจในระดับไหนแล้ว
หากต้องการซื้อ DVD มาดูเพื่อเรียนรู้เนื้อหาโดยรวมก็อาจจะพอได้
แต่ถ้าหวังว่าดูแล้ว จะสามารถทำโจทย์คณิตศาสตร์อย่างเช่น PAT1 หรือสมาคมคณิตศาสตร์ในปีหลังๆ อันนี้คงไม่ไหว และถึงจะหาที่เรียน จะหาคนสอนจนทำให้คุณสามารถทำโจทย์ระดับนี้เองได้ ก็ใช่ว่าจะหาคนสอนได้ง่ายๆ
หรือถ้าจะไปเรียนที่โรงเรียนกวดวิชาดังๆ ผลเป็นยังไง คะแนนสอบของนักเรียนทั่วประเทศของครั้งที่ผ่านๆ มา ก็น่าจะเป็นตัวฟ้องอยู่แล้ว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้