ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ธันวาคม 2006, 22:26
attapon56 attapon56 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

attapon56 is on a distinguished road
Post ช่วยใบ้ข้อนี้ทีครับ (กพ. 49 ม.ต้น)

รากที่สามของผลบวกของจำนวนจริงจำนวนหนึ่งกับ 9 มีค่ามากกว่ารากที่สามของผลต่างจำนวนจริงนั้นลบด้วย 9 อยู่ 3 จงหาจำนวนจริงนั้น

ช่วยตั้งสมการให้ทีนะครับ >.<; คือผมตั้งสมการมาแล้ว แต่หาคำตอบไม่ได้ซักที ชักไม่แน่ใจแล้วว่าสมการตัวเองถูกหรือเปล่า

ถ้าพี่คนไหนจะกรุณาเฉลยให้ก็ดีนะครับ :P แต่ถ้าไม่มีเวลา ขอแค่สมการก็พอครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้