ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 เมษายน 2012, 16:03
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ขอบคุณครับ ผมว่าผมจะพักสอนนักเรียนสอบเข้าไประยะนึงก่อนครับ

แล้วคงพักทำใจก่อน ผมไม่ชอบการแข่งขัน เบื่อระบบการแข่งขัน

ผมอยากให้นักเรียนทุกคนที่ผมสอนเก่ง ถ้าผมเอาสมองผมไปให้เด็กได้

ผมเต็มใจให้แน่นอนครับ แต่ผมก็ไม่ได้เก่งมากอะไร

อย่างน้อยๆ ก็สู้ terence tao ที่ได้เหริยญทองโอลิมปิกตอน อายุ 13 ปี ไม่ได้เลย

ทุกวันนี้ เลขโอลิมปิก ก็ยังโง่อยู่ เลขทุกระดับก็ไม่ชำนาญถึงระดับเทพ

ผมขอพัก เบื่อระบบการศึกษาไทย ที่เน้นแข่งกันแบบ เอาเป็นเอาตาย

แต่คณิตศาสตร์คือชีวิตผม ผมไม่ทิ้งแน่นอน ถ้าผมจะอดตายเพราะรู้คณิตศาสตร์

ผมยอมครับ

03 เมษายน 2012 16:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ครูนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้