ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มกราคม 2007, 16:29
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Icon15

ตามแก้ตามขอบคุณฉบับที่สอง เฉลยหลักในหน้าแรกค่อยแก้ตอนเฉลยเสร็จและถูกทุกข้อ

เอาเฉพาะข้อที่ผมไม่ได้พูดถึงข้างบนละกัน
ตอนแรกข้อที่ 7 ใช่ครับ มันไม่มีคำตอบอย่างที่บอก
ตอนที่สองข้อ 19 มี x=-2 อีกตัวจริงด้วย

แถมให้เช็คอีกข้อครับ
ตอนที่สอง ข้อ 30 พอแก้ระบบสมการจะได้คำตอบคือ (x,y)=(-1,-3),(0,-4),(2,0),(3,-1) ดังนั้นค่าสูงสุดที่ต้องการคือ 16 ครับ

สำหรับตอนที่สอง เหลือข้อ
15. g ที่คูณด้านหน้า เป็นอะไรครับ
28. รอรูปจากคุณ passer-by
31. ตกลง $y_1$ ที่ไม่ได้แก้คืออะไรครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้