ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มกราคม 2007, 13:07
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Smile

สำหรับ น้อง M@gpie ไม่มีปัญหาครับ คราวนี้ confirm ว่า น้อง M@gpie จะไม่โดนกติกากดคะแนนแบบคราวที่แล้วแน่นอน

จริงๆ คุณสมบัติของคนที่จะร่วมสนุก ก็ไม่ได้ fix ไว้แบบเอาเป็นเอาตายหรอกครับ ก็แค่...

อันดับแรก คือ moderators ที่นี่ ถูกตัดสิทธิ์ครับ
อันดับที่ 2 คือ พวกที่กำลังเรียน โท-เอกทาง Maths หรือมีวุฒิ โท -เอก ทาง Maths ก็ถูกตัดสิทธิ์ครับ

ดังนั้นถ้าคุณ banker หรือ ใครที่จบ ป.ตรีไปแล้ว แต่ไม่อยู่ในข้อห้ามทั้ง 2 ข้อนี้ ก็ไม่มีปัญหาครับ ร่วมสนุกได้เต็มที่ (เดี๋ยวผมจะแปะข้อห้ามนี้ไว้อีกที ด้านบนแล้วกันครับ)

อีกอย่างหนึ่ง ก่อนวันจริง ผมจะแปะ Sample problems ให้ดูก่อนครับ ซึ่งบอกไว้ก่อนว่า มันเป็นแค่ Sample practice problems นั่นคือ มันจะไม่ปรากฏในข้อสอบของวันจริง แค่ซ้อมมือเฉยๆ

ผมพยายามจะให้คำถามมันง่ายกว่าตอนโครงการ 1 นิดหน่อย เพราะคราวนี้ ผมจำกัดเวลาเอาไว้

อ้อ! โจทย์ทั้ง 15 ข้อ มีคำนวณประมาณ 60 % และ proof 40 % ครับ

p.s. อย่าลืมว่า ในวันจริง มีเวลาแค่ 10 ชั่วโมงเท่านั้นนะครับ และ link ข้างล่างนี้ สำหรับใครที่อยากรู้ว่า แจกเฉพาะกิจ โครงการ 1 เป็นอย่างไร

โครงการ 1 รอบแรก

โครงการ 1 รอบสอง