ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 เมษายน 2012, 20:44
ClaudeZ ClaudeZ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ClaudeZ is on a distinguished road

เพราะมันเชื่องช้ามั้งครับ ตอนกินก็เคี้ยวไปเคี้ยวมา ดูอืดอาดยืดยาดไม่กระฉับกระเฉง

แล้วก็เป็นสัตว์ที่ถูกมนุษย์ใช้งาน คนเลยไปเปรียบเทียบว่า ควายมันโง่ มันเลยถูกใช้งานมั้งครับ

แต่จริงๆสัตว์เดรัจฉานทุกตัวผมก็ไม่เห็นว่ามันฉลาดสักเท่าไหร่หรอก มันเป็นโครงสร้างสมองของแต่ละชนิดกันไป

ความโง่นี้น่าจะพิสูจน์จากการคิดวิเคราะห์แก้ปัญหานะ