ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 กุมภาพันธ์ 2007, 22:50
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
โอเค ครับ น้อง prachya

ส่วน เรื่องมิติของน้อง M@gpie คือ ถ้าเป็น สี่เหลี่ยม ก็ 2 มิติ ใช่ไหมครับ ลูกบาศก์ 3 มิติ เส้นโค้งความยาวจำกัด ก็ 1 มิติ แต่ Cantor set ข้อนี้ดูเหมือนมิติจะเป็น 1 ใช่ไหมครับเพราะเป็นเส้น(ที่สั้นและถี่มากๆ) แต่กลับไม่ใช่ แถมมิติก็ไม่เป็นจำนวนเต็มซะงั้น

ผมก็ใบ้ให้ได้แค่นี้แหละ จุดประสงค์ของผม ก็คือ อยากให้ลอง search ข้อมูลด้วยตัวเอง แล้วน้องก็จะทราบเองว่า เขาคิดมิติรูปนี้กันอย่างไร (สูตร simple มากครับ)

02 กุมภาพันธ์ 2007 22:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้