ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤษภาคม 2012, 07:43
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

คิดให้ดีก่อนครับ ถ้าจะเรียนคณิตศาสตร์บริสุทธิ์

มันไม่เหมือนกับที่เคยเรียนมา มีแต่พิสูจน์หมด

สายงานแคบมาก บังคับต่อโท - เอก ครับ

เพราะใช้ในโลกจริงไม่ได้เลย ยิ่งประเทศไทยด้วยแล้ว

ยิ่งไม่ใช้เลย จะว่าคณิตโอลิมปิกก็ยากอยู่แล้ว แต่พิสูจน์นี่ถึงขั้น

มองภาพไม่ออกแล้วครับ ถ้ารักและชอบจริงๆ ก็ลุยเลยครับ

06 พฤษภาคม 2012 07:44 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ครูนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้