ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 พฤษภาคม 2012, 19:54
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

มาต่อภาค 2 ของท่าน สว.ให้ครับ
ย้อนความตอนที่แล้ว

หมอ : หมอมีข่าวดีและข่าวร้ายจะแจ้งให้คุณทราบ

คนไข้ : ข่าวร้ายคืออะไรครับ หมอ

หมอ : ตามสถิติ ผมผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจ โอกาสรอด 1 %

คนไข้ : แล้วข่าวดีคืออะไรครับหมอ

หมอ : ปีนี้ผมผ่ามา 99 คน ตายทั้ง 99 คน คุณเป็นคนที่ 100

คนไข้ : โอ้! พระเจ้าช่วย งั้นผมก็รอดแล้วซิหมอ

หมอ : ใช่ ตามสถิติของผมนับว่าคุณโชคดีจริงๆ ด้วย แต่ผมลืมบอกไปว่า 1 % ที่รอดนั้นมีแต่ลมหายใจเท่านั้น

กระดุกกระดิกอะไรไม่ได้เลยนะ

คนไข้ :