ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 สิงหาคม 2012, 16:36
sahaete's Avatar
sahaete sahaete ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

sahaete is on a distinguished road
Send a message via ICQ to sahaete Send a message via AIM to sahaete Send a message via Yahoo to sahaete

อย่าเพิ่งสับสนครับ...ให้ยึดแนวคิดดังนี้ (ที่ผมใช้อยู่)
1. นิยามของค่าสัมบูรณ์ คืออะไร
2. จากนิยาม นำไปสู่ ทฤษฎีต่างๆ ว่ามีอะไรบ้าง
(ถ้าพิสูจน์เป็น จะดีมากเลยครับ)
3.จำทฤษฎีบางทฤษฎี เพื่อที่จะช่วยทำโจทย์ให้เร็วขึ้น
จากในหนังสือ เขาก็ใช้ทฏษฎีครับ
หรือบางเล่มถึงกับบอกว่า เป็นสูตรลัด นั่นแหละครับ

เตรียมตัวเท่านี้ก็น่าจะทำโจทย์ได้หลากหลายครับ

24 สิงหาคม 2012 16:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ sahaete
เหตุผล: เพิ่มเติม
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้