ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 พฤษภาคม 2005, 12:34
promath promath ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

promath is on a distinguished road
Icon22

มีปัญหาอีกแล้วครับพี่ gon & พี่ Top ประโยคคณิตศาสตร์ที่ผมพิมพ์ลงไปนั้น มันจะมีเครื่องหมาย อยู่ด้วย และเครื่องหมาย อีกเช่นกัน แต่เพราะอะไร ทำไมหน้าจอของผมมันถึงแสดงเครื่องหมายคูณเป็นตัว "ด" และเครื่องหมาย เป็น "ฑ" หรือเพราะว่าผมใช้แบบ displaystyle หรือเปล่าครับ

-และอีกคำถามหนึ่ง เวลาแทรกคำสั่งพิมพ์เศษส่วนเราต้องเลือก inlatex หรือ displatex ด้วยหรือครับ เพราะบางทีผมแค่แทรกคำสั่ง \frac{ }{ } เช่นนี้อย่างเดียว มันไม่ขึ้นเป็นรูปเศษส่วนให้ครับ