ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มิถุนายน 2005, 23:07
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
สวัสดีครับ วันนี้มาพร้อมกับปัญหาตามเคยครับ
คือ swlatex หาไฟล์ไม่เจอ ทั้งๆที่มันมีครับ
แล้วตอนที่อยู่ในพรอมพท์
swath -f latex -d "C:\SWATH\data\L" < "C:\SWATH\data\L\test.ttx" > "C:\SWATH\data\L\test.tex"
จะได้ไฟล์เปล่าขนาก 0KB ครับผม
ส่วนถ้าผมป้อนคำสั่ง
swath -f latex -d "C:\SWATH\data" < "C:\SWATH\data\L\test.ttx" > "C:\SWATH\data\L\test.tex"
มันจะแปลงให้แต่ว่า ตัดคำน้อยมากๆๆ ถึงมากทีสุด(นี่คืออีกปัญหาใหญ่มากอันหนึ่ง) คงมีปัญหาอะไรซักอย่าง ตัดไม่ได้ตามตัวอย่างซักนิดเลย มีไม่ถึง 2 อันด้วยซ้ำ (\wbr)
ซึ่งไฟล์ต้นฉบับจริงอยู่ที่ C:\SWATH\data\L\test.ttx ครับ

ทำไงดีครับ T_T
ปล. .gif ดีกว่าจริงๆด้วยครับ

อ้อ อีกนิดนะครับ แทรกรูปภาพด้วยคำสั่ง \includgraphics[]{} แล้วคอมไพล์ไม่ผ่านครับ ผมใช้ Scite ครับ

04 มิถุนายน 2005 23:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ R-Tummykung de Lamar
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้