ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มกราคม 2006, 11:09
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut:
ผมเจอปัญหาอันนึงครับ คือตอนนี้เวลาใช้ Find (on This Page)... ของ IE กับหน้าที่ใช้ jsMath จะทำให้ IE แฮง อ้อ...ผมใช้ Windows 2000 ไม่ใช่ XP นะครับ
ผมพบว่ามันเป็นกับบางหน้าเท่านั้น ต้องขอเวลาวิเคราะห์ถึงสาเหตุที่บางหน้าเป็นเช่นนั้นครับ แล้วผมจะแจ้งทางผู้เขียนให้ครับ

อ้างอิง:
แล้วปัญหาเรื่อง search แต่ผลการหาไม่ขึ้นหน้าบางหน้าที่มีคำนั้น ก็ยังเป็นอยู่นะครับ
ผมวิเคราะห์แล้วพบว่า ขนาดของอินเด็กซ์ที่ใช้ค้นหามีขนาดเล็กเกินไป ตัวเว็บบอร์ดคงไม่คิดว่าจะมีใครเขียนข้อความยาวๆ และยังมีคำสั่ง LaTeX เต็มไปหมด จนทำให้ขนาดของอินเด็กซ์ ที่กำหนดมาให้ตอนเริ่มต้นเล็กไปมาก ผมแก้ขนาดของอินเด็กซ์ให้ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม 150 เท่าแล้ว คาดว่าต่อไปนี้น่าจะค้นเจอทุกคำแล้ว (ผมตรวจสอบแล้วกับหัวข้อ รู้จักคำสั่ง LaTeX เบื้องต้น ซึ่งมีข้อความอันแรกของผม ที่ยาวที่สุดในเว็บบอร์ด )

อ้างอิง:
อ้อ...อีกเรื่องนึง คือกระทู้ที่เคยถูกปักหมุดไว้ พอเอาหมุดออกแล้วมันยังค้างอยู่แบบที่กลุ่มปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไปน่ะครับ
ค้างยังไงครับ มันยังมีข้อความว่า "ปักหมุด" และวางอยู่บนสุดหรือครับ
สาเหตุหนึ่งที่อาจเป็นไปได้ คือ เว็บบอร์ดมีระบบแคชครับ หากไม่มีการเปลี่ยนแปลงตัวข้อมูลบางอย่าง มันจะนำแคชมาแสดงครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้