ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 กันยายน 2012, 21:54
geophysics's Avatar
geophysics geophysics ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

geophysics is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnap View Post
ขอบคุณครับ
พอจะแนะนำหนังสือได้มั้ยครับ
ถ้าสาย สอวน. เริ่มจาก
1)หนังสือ ของ สอวน.ตระกูล คณิตศาสตร์(ทั้งหมด)
ต่อด้วย2)ฝึกทำโจทย์ TMO ครับ (หาได้ใน web)
ต่อด้วย3)ฝึกทำโจทย์ IMO ครับ (หาได้ใน web) ควบคู่กับตำราคณิตศาสตร์ มหา'ลัย

สาย สพฐ. เริ่มจาก
1)ตำรา ม.ต้น(ทั่วๆๆไป)
ต่อด้วย2)หนังสือโจทย์แข่งขัน ม.ต้น (ต่างๆๆมากมาย Ex.สพฐ,สมาคมฯ,สิรินธรฯ,เพชรยอดฯ และฯลฯ )
ต่อด้วย3)ฝึกทำโจทย์ ต่างประเทศตามสนามแข่งขันต่างๆ(SMO,WYMIC,AITMO,IYMC และ ฯลฯ)(หาได้ใน web)

หมายเหตุ ปรึกษาปรมจารย์หลายๆๆท่านในนี้ มีมากมาย