ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 ตุลาคม 2012, 01:15
LEEMA's Avatar
LEEMA LEEMA ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

LEEMA is on a distinguished road

ขอขุดกระทู้ขึ้นมาหน่อยนะครับ...:3.. พอดีมีข้อสงสัยบางประการ แฮะๆ ....อยากให้ผู้รู้หรือกูรูช่วยหาข้อสรุปทีครับ
การเรียนกวดวิชานั้นจำเป็นเสมอไปหรือไม่? ถ้าไม่เรียนแล้วจะสอบมหาลัยดังๆไม่ติดหรือครับ?
บ้างก็ว่าให้เดินทางไปเรียนพิเศษในกรุงหรือปริมณฑล เพราะ เนื้อหา ทันสมัย แน่นและประหยัดเวลากว่าภายนอก อันนี้จริงหรือครับ?

สุดท้ายครับอยากถามเรื่องการอ่านเองค้นคว้าเอง พวกพี่ๆมีเทคนิคอย่างไรในการอ่านหนังสือให้เข้าใจแล้วทำข้อสอบประยุกต์ได้สบายๆ

06 ตุลาคม 2012 01:16 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ LEEMA
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้