ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 ตุลาคม 2012, 15:10
Euler-Fermat's Avatar
Euler-Fermat Euler-Fermat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Euler-Fermat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ แฟร์ View Post
50 มาจากไหนอีกตัวครับ?

น่าจะมาจาก
60 นาที ได้ระยะทาง 3,000 เมตร
1 นาที ได้ระยะทาง 50 เมตร
ความเร็ว = v = 50 m/นาที = (5/6) m/s

ผมโง่เรื่อง ฟิสิกส์,เคมี,ชีวะ มาก
ขอถามต่อหน่อยครับ แล้ว สัมประสิทธิความเสียดทาน 0.1 ที่โจทย์ให้มา ไม่ได้ใช้คำนวณเลยหรือครับ
เขาถามงาน ที่เกิดจากการลากกล่อง ครับ
ถ้าคิดแรงเสียดทาน เขาจะใช้คำว่า งานที่เกิดจากการเคลื่อนทีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้