หัวข้อ: jump number puzzle
ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 พฤษภาคม 2005, 14:46
promath promath ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

promath is on a distinguished road
Icon21 jump number puzzle

ผมขอเสนอ jump number puzzle ปริศนาเด็กประถม มาให้พี่ๆ ผู้เป็นปราชญ์ทางคณิตศาสตร์มาช่วยกันคิดครับ

ผมมี 9 jump numbers มาให้ แล้วให้พวกพี่ ๆ ใช้เลขทั้ง 9 ตัวนี้ พร้อมกับ operator symbols มาช่วย ทำให้ผลลัพธ์ให้ได้เท่ากับ 1-100 ครับ

การที่จะใส่ operator symbols นั้น จะใส่ระหว่างตัวเลขใดก็ได้ครับ เช่น 12 + 34 - 5 6 เป็นต้น

ขอให้โชคดีครับ

21 พฤษภาคม 2005 10:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ promath
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้