หัวข้อ: MathJax 2
ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 ตุลาคม 2012, 12:44
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lek2554 View Post
ผมใช้ windows XP Professional version 2002 sp3 , IE 8 ครับ

ลองทำตามที่คุณ TOP บอก เป็นตามรูปข้างล่างครับ

ตัวอักษรในสมการ IE กับ firefox ใกล้เคียงกันมาก (IE สวยกว่านิดหนึ่ง) ส่วน chrome จะเป็นเส้นบางๆ ดูแล้วไม่สบายตา

แต่ความเร็ว chrome ดีที่สุด IE อึดมาก (chrome>firefox>IE)
ผมลองทดสอบด้วย IE8 Windows XP SP3 บน VMWare ก็ยังไม่พบปัญหาการแสดงผลของเศษส่วน จึงไม่รู้จะทดสอบอย่างไร ตอนนี้ทำได้เพียงแก้ไขการตั้งค่าบางอย่าง เผื่อว่า IE8 จะแสดงผลได้ตามปกติมากขึ้น รบกวนคุณ lek2554 ช่วยทดสอบอีกครั้งด้วยครับ
(IE8 เป็นบราวเซอร์ตัวเดียวในโลกที่มีปัญหามากที่สุด ทั้งในเรื่องการแสดงผลและความเร็วที่ยากหาใครมาเปรียบเทียบ )

การแสดงผลของ Chrome บนเครื่องที่ผมทดสอบ ฟอนต์จะดูเข้มและหนานะครับ ไม่บางเหมือนในภาพของคุณ lek2554

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JKhawNeaw View Post
Chrome เร็วจริงครับ (ถึงแม้ว่าเน็ตผมจะค่อนข้างช้า 55+)
ส่วนการแสดงผลบนมือถือ (Symbian) ก็ดีกว่าแต่ก่อน เห็นได้เกือบเหมือน PC ขาดไปบางอย่าง เช่น ยกกำลัง แต่ตัวอักษรมัน(ค่อนข้าง)ใหญ่ 55+
การแสดงผลบน Symbian เป็นอย่างไรครับ เลขยกกำลังไม่แสดงหรือครับ หากมีภาพหน้าจอก็จะดีมาก
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้