หัวข้อ: Missing number?
ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 พฤษภาคม 2005, 21:05
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
ยังไม่ได้คิดเพิ่มครับ แต่แว้บมาบอกครับว่าคำตอบของคุณ passer-by ถูกแล้วครับ จะขอเสริมนิดหน่อยเป็นบางข้อ ดังนี้
9. โจทย์ผิดจริงด้วย แก้โจทย์ตามคำท้วงแล้วครับ
14. เลขห้าตัวแรกของลำดับนี้คือ Fermat primes ครับ
15. ลำดับนี้เป็นลำดับของ Mersenne primes ครับ
รายละเอียดเพิ่มเติม ดูได้ที่นี่ครับ

ใบ้เพิ่มครับ
ข้อสิบ หากหาเลขอตรรกยะที่ว่าเจอ ข้อนี้หมูๆครับ
ข้อสิบหก นิยามของฟังก์ชันตัวนี้ มี ห.ร.ม. เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยครับ
ข้อสิบเจ็ด ผมแก้ภาษาในโจทย์นิดหน่อย แล้วก็เพิ่มคำใบ้ในโจทย์แล้วครับ หากทำข้อสิบแปดได้ ข้อนี้ไม่น่ายาก
ข้อยี่สิบสี่ ก่อนที่จะใช้ floor function ผมใช้ operator อีกตัวหนึ่งครับ
ข้อยี่สิบเจ็ด ตัวอักษรทุกตัว มีความหมายเหมือนกับข้อสามสิบครับ

Edit1: ขยายความครับ(ง่วงชะมัด)

Stay Hungry. Stay Foolish.

24 พฤษภาคม 2005 06:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้