ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 พฤศจิกายน 2012, 18:00
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ passer-by View Post
ส่วนของฟรี รอแจกภายใน Nov- Dec 2012 ครับ ซึ่งนอกจากของจากสิงคโปร์แล้ว หนึ่งในของที่จะแจกด้วยก็คือ ข้อสอบเตรียมสอบเลข Pre- PAT 1 , กสพท ครับ ซึ่งผมไประเบิดกรุส่วนตัวมา แล้วมา update/edit /add ให้เข้ากับปัจจุบัน ก็จะมี Big exercise 7 ชุด พร้อมคำตอบ with 1 mock exam พร้อมคำตอบครับ แต่ไม่มีวิธีทำ สงสัยก็มาถามใน webboard ได้ครับ

คำถามเกือบ 90 % ไม่ซ้ำกับในข้อสอบเก่าๆครับ เผื่อใครหาโจทย์ทำไม่ได้ ก็ลองทำจากตรงนี้

ที่ประกาศก่อนก็เพราะว่า ผมกำลังหาคนพิมพ์ครับ (มากกว่า 1 คนจะดีมาก แต่รวมแล้วไม่เกิน 50 หน้า)

เรื่องค่าพิมพ์ก็ลองเสนอมาได้มั้ยครับ แต่พิมพ์เสร็จแล้ว เล่มนี้ก็จะเป็นสาธารณกุศลให้ free download ครับ แต่ถ้าไม่มีคนพิมพ์ ผมก็คงแจกเป็น xerox version ซัก 4-5 ชุดครับ

หลังจากคิดอยู่นานมาก ว่าแจกรอบนี้จะใช้กติกาใดดี ก็มาสรุปลงตัว แบบง่ายๆว่า ควรจะให้คนที่ทำประโยชน์ให้แก่ webboard อย่างสม่ำเสมอ

ซึ่งผมเลือกไว้ 2คน คือ คุณ banker และคุณ poper

ของที่ว่า มี 2 ส่วนครับ

(A) เป็น xerox version ของ หนังสือชื่อ Singapore mathematical olympiad 1995-2012 ครับ

แยกเป็น 5 เล่มโดย 2 เล่มแรก( 1995-2009) จะส่งให้คุณ Banker ครับ และอีก 3 เล่ม (2010-2012) จะส่งให้คุณ poper

(B) Pre PAT 1 /กสพท Exam วิชาเลข ที่ผมไประเบิดกรุส่วนตัว แล้วมา edit และ add ให้สมบูรณ์ขึ้น เป็น big exercises 7 ชุด + mock exam +appendix

พอดี ไม่มีคนช่วยพิมพ์เลยครับ ก็จะเป็น version เขียนเหมือนทุก files ที่ผ่านๆมา

วันนี้ผมส่ง EMS ให้คุณ poper แล้ว ส่วนคุณ banker ยังไม่ได้แจ้งที่อยู่มาหลังไมค์ครับ ถ้าจะ cancel ก็แจ้งมาด้วยนะครับ ผมจะได้เอาไปบริจาค หรือให้คนอื่น