หัวข้อ: Open set
ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 พฤศจิกายน 2012, 21:47
จูกัดเหลียง's Avatar
จูกัดเหลียง จูกัดเหลียง ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

จูกัดเหลียง is on a distinguished road

ถ้าพิจารณาเเยกกรณีน่ะครับ เราสมมุติ $x<1-x$ ก่อนส่วนอีกกรณีคือ $x\ge 1-x$
กรณีเเรกจะได้ $x=c\rightarrow x<\dfrac{1}{2}$เราจะได้ว่า $$0=x-c<y<x+c=x+x<1$$
ส่วนอีกกรณีก็เช่นกัน
ปล.ผมไม่ทราบว่า เซตเปิดคืออะไรอ่ะครับ รบกวนช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยครับ

09 พฤศจิกายน 2012 21:48 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ จูกัดเหลียง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้