ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กุมภาพันธ์ 2006, 13:47
au's Avatar
au au ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

au is on a distinguished road
Post โจทย์ลักษณะสืบสวนสอบสวน

คือโจทย์ลักษณะนี้ผมไม่ค่อยถนัดเลยครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร มีใครพอแนะหลักการที่ถูกต้องได้ไหมครับ นี่เป็นข้อสอบแข่งขันของโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย เมื่อ 21 มค. 49 นี้เองครับ

นี่เป็นเพียง 3 ประโยคนะครับ บางครั้งผมไปเจอแบบ 4-5 ประโยค ยอมรับครับว่างง หาทางออกแบบมีหลักการไม่ค่อยได้เลยครับ แต่โจทย์ข้อนี้ผมลองคิดไปคิดมาแบบไม่ค่อยมีหลักการที่ดีนัก น่าจะเรียงได้จากมากไปน้อยคือ วิลลี่ เปิ้ล หอย ไม่ทราบถูกหรือเปล่าครับ

10 กุมภาพันธ์ 2006 20:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ au
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้