ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2012, 14:39
lek2554's Avatar
lek2554 lek2554 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

lek2554 is on a distinguished road

มีนักเรียนในรุ่นเดียวกันกับคุณอีกหลายแสนคน ที่ไม่ได้โชคดีอย่างคุณ

คุณก็โชคดีกว่าคนอีกหลายสิบล้านคนในประเทศไทย

และคุณก็โชคดีกว่าคนอีกหลายพันล้านคนในโลกนี้ครับ

ไม่อยากเรียนหมอ แล้วมีเป้าหมายหรือยังว่าจะเรียนอะไร

ถ้ามีเป้าหมายแล้ว ก็คุยกับพ่อแม่ตรง ๆ เผื่อท่านจะมีข้อแนะนำ หรือข้อคิดใด ๆ บ้าง

ปีนี้เราอาจคิดแบบนี้ แต่อีกสองปี ความคิดเราอาจจะเปลี่ยนก็ได้ครับ

มีเรื่องอื่น ๆ อีกมากที่ต้องคิดครับ นอกจากเรื่องเรียน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้