ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 ธันวาคม 2012, 11:54
geophysics's Avatar
geophysics geophysics ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

geophysics is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnap View Post
เค้าคัดยังไงอ่ะครับ
อยากไปมั่ง
ขอตอบแบบเท่าที่ทราบนะครับ (ถ้าผิดพลาดประการใดขอโทษมานะที่นี่ด้วย)

เจ้าภาพจัดการแข่งขัน 5th International Young Mathematicians' Convention IYMC 2012
City Montessori School (CMS) ที่เมืองลักซ์นาว ประเทศอินเดีย
ได้เรียนเชิญ บริษัท ไม่มีขีด จำกัด หรือ ทีมวิชาการพระตะบอง หรือ ทีมงานจัดการแข่งขันคณิตศาสตร์ประเทศไทย ( Thailand Mathematics Contest ) เข้าร่วมการแข่งขัน

ทางโรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย จึงได้รับเชิญ ในฐานะ ผู้ชนะเลิศถ้วยคะแนรวมในระดับมัธยมศึกษา ของ การแข่งขันคณิตศาสตร์ประเทศไทย ครั้งที่1 ปีการศึกษา 2553 ( Thailand Mathematics Contest No.1 )

เพราะฉะนั้น การแข่งขันคณิตศาสตร์ประเทศไทย ครั้งที่3 ปีการศึกษา 2555 ( 3rd Thailand Mathematics Contest ) จึงเป็นสนามแข่งขันคณิตศาสตร์อีกสนามหนึ่งของนักเรียนไทย ที่จะสามารถต่อยอดไปแข่งขันต่างประเทศ ได้ครับ