ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 มกราคม 2013, 01:18
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Default การทดลอง...ผ่าน...ข้อสอบ กสพท

ได้ข่าวว่า วันที่ 5-6 มกราคม 2556 นี้จะมีการสอบแพทย์ กสพท

ผมเลยขอใช้โอกาสนี้ ทดลองอะไรบางอย่างที่ผมอยากรู้มานาน

ง่ายๆครับ คือ ผมมี ข้อสอบที่ผม design เอง และมีโครงสร้างและเนื้อหาคล้ายข้อสอบ เลข กสพท แต่อาจจะ rescale มานิดหน่อย จำนวน 27 ข้อ 90 คะแนน เวลา 2 ชั่วโมง มี 2 ตอน คือ อัตนัย คำตอบเป็นจำนวนเต็ม กับ ปรนัย 5 ตัวเลือก

download ได้ที่LINK นี้ เป็น pdf ที่ create จาก image files 5 หน้า (หน้าสุดท้าย ต้อง rotate ใน pdf นิดนึงนะครับ) ถ้าอ่านโจทย์ข้อไหนไม่ออก สอบถามได้ครับ

ใครที่สนใจ ผมอยากให้ลองจับเวลาเอง + post และ hide คำตอบไว้ในกระทู้นี้ หรือส่งมาทาง pm ก็ไ้ด้ แล้วแต่สะดวก

ไม่มีของรางวัลให้ครับ นอกจากคำชมถ้าถูกเยอะ

ถือซะว่า เป็น pre-exam ก่อนสอบจริงแล้วกันครับ คนทำก็จะได้ความรู้และประเมินผลตัวเอง ส่วนผมก็จะได้รู้มาตรฐานโดยเฉลี่ยของเด็กยุคนี้ ว่าถนัดอะไร ไม่ถนัดอะไร ข้อสอบแบบนี้ ทารุณเด็กเกินไปหรือเปล่า หรือมัน ง่ายไป ยากไป ต้องปรับอะไร ก็เป็นเสมือนการวิจัยขนาดเล็กไปในตัวครับ

ผมจะแปะคำตอบ(only) ประมาณใกล้ๆเที่ยงวันศุกร์ที่ 4 มกราคมครับ

ระหว่างที่ยังไม่แปะคำตอบ อยาเพิ่ง discuss เกี่ยวกับวิธีทำในกระทู้นี้นะครับ หลังจาก คำตอบ online แล้ว จะ discuss อะไรก็เต็มที่เลยครับ

ผมตั้งเกณฑ์ในอุดมคติไว้ที่ 55 จาก 90 คะแนน การได้ต่ำกว่าเกณฑ์ ไม่ได้หมายความว่า สอบตก แต่ผมขออุบไว้ก่อนว่า ทำไมผมเลือก 55

03 มกราคม 2013 01:47 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้