ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤษภาคม 2006, 16:35
Pramote's Avatar
Pramote Pramote ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Pramote is on a distinguished road
ขอบคุณมากครับ ผมเข้าใจแล้วครับ แต่ข้องใจตรงวิธี Euclidean Algorithm เราไม่ต้องใช้วิธีนี้ได้ไหมครับ ใช้วิธีคาดคะเนว่า209คูณกับอะไรแล้วหารด้วย520เหลือเศษ1 จากนั้นเราคาดว่าได้209*209แต่209ไม่ต้องคูณกับตัวหาร520หรือครับ
สรุปแล้ววิธีนี้ยากตรงวิธี Euclidean Algorithm ต้องกระจายให้เหลือเศษ1 คือ Xผมยังต้องไปศึกษาวิธี ของcongruenceให้กระจ่างครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำอธิบายครับ