ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 พฤษภาคม 2006, 12:27
Pramote's Avatar
Pramote Pramote ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Pramote is on a distinguished road
Icon15

โจทย์ข้อแรกนี้ ผมก็ว่ามันไม่สมบูรณ์ เดิมจริงๆโจทย์บอกว่าAและBเป็นถังเปล่าที่มีน้ำหนักเท่ากัน
แล้วผมเปลี่ยนคำว่าน้ำหนักเป็นปริมาตรเท่ากับ เพราะว่า เค้าต้องการหาน้ำหนักถังเปล่าAและBแต่ละใบมันขัดแย้งกันอะครับ ตอนนี้คิดว่าน่าจะเปลี่ยนเป็นAและBเป็นถังเปล่าที่มีน้ำหนักไม่เท่ากัน แต่เรื่องปริมาตรไม่ได้บอกนะครับว่าเท่าหรือไม่ คุณauเอาเวลาไปคิดโจทย์คุณPeterpanที่ส่งมาใหม่ดีกว่านะครับผมว่ามีถึง30ข้อแล้ว ส่วนของปีที่แล้ว ถ้าผมว่างๆจะโพสให้อีก รู้สึกว่ายากกว่าปีนี้เยอะ

ปล.คุณauเอาไว้เจอกันที่เพชรยอดมงกุฏปีนี้ละกันนะครับ ผมเพิ่งมาเป็นครั้งแรก เพิ่งมาเริ่มดูหนังสือได้เดือนเดียวเอง