ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มกราคม 2013, 07:38
artty60 artty60 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

artty60 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MathTq View Post
ถ้าไม่ติดนี้โคตรซวยเลยครับ ทำคณิตเสร็จ คิดในใจว่า ผมคงทำให้พ่อ แม่ เสียใจ T-T ดราม่านิดหน่อยนะครับ แล้วถ้าไม่ติดจะต้องยื่นอะไรยังไงอะครับ ยื่นที่ไหนหรอครับ ต้องขับรถไปที่มหิดลเลยรึเปล่า
ไม่ซวยหรอกครับ การสอบแข่งขันย่อมมีพลาด (ละครเหนือเมฆยังโดนแบน)ใครพลาดน้อยกว่าก็ได้ไป ใครสอบไม่ติดก็ไม่ได้หมายความว่าชีวิตเราจะหมดอนาคต
ขอให้เพียงมุ่งมั่นและตั้งใจใฝ่รู้ ย่อมได้รับผลตอบแทนที่ดีแน่นอนครับ สมัยผมมีหลายคนที่เกรดเฉลี่ยม.ปลายไม่ถึง3(แต่ไม่รู้ว่าเกรดสมัยนี้กับสมัยก่อนคิดเหมือนกันรึเปล่า สมัยก่อนเกรดมักมาจากการสอบเก็บคะแนนและคะแนนสอบปลายภาค ไม่ค่อยมีคะแนนช่วยจากการส่งงาน)สุดท้ายเป็นแพทย์ วิศวกร เภสัช ทำประโยชน์ให้สังคมได้แถมมีรายได้เป็นแสนต่อเดือนกันทุกคน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้