ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 พฤษภาคม 2006, 10:08
Peterpan Peterpan ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Peterpan is on a distinguished road
เขาแบ่งระดับชั้นเป็น 2 ช่วงชั้น คือ ช่วงชั้นที่ 2 และ 3 การสมัครสามารถสมัครได้ในช่วงปิดเทอมใหญ่ครับ สมัครสอบกับทางเขต ผ่านคัดเลือกจากเขตก่อน จึงจะมาแข่งรวม ณ สถานที่ที่เขาจัดให้ เช่นปีนี้ที่โคราช ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ที่1 จากเขตมา ผมถึงโคราชผมได้คะแนนเป็นอันดับที่ 13 หากเป็นปีก่อนผมจะได้เข้ารอบต่อไปตามเกณฑ์คะแนนครับ แต่ปีนี้เขาใช้ระบบสัดส่วนสังกัด ทำให้ผมถึงแม้คะแนนดีกว่า แต่หลุดโผครับ ก็เสียใจมาก แต่ไม่เป็นไรปีหน้าเอาใหม่ ยังมีเวลา เพราะผมเพิ่งจะป.5 เอง จะพยายามเอาที่ 1 ให้ได้ครับ สำหรับการติว ผมเรียนกับอ.สาธิต ราชบุรี อาจารย์เดียวกับพี่พศิน มนูรังษี ครับ