ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2013, 14:44
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

ขออนุญาตนะครับ คือตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะครับว่าจะเรียนมหาวิทยาลัยในสาขาไหนดี

ผมเป็นชอบคณิตศาสตร์มากๆ และในโรงเรียนก็พอเรียนฟิสิกส์กับเคมีได้นิดหน่อย ^^"

แต่ยังไม่ค่อยรู้ว่าในมหาวิทยาลัยคณิตศาสตร์เขาเรียนอะไรกันบ้างอ่ะครับ

เลยอยากจะขอให้พี่ t.B. ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับเกี่ยวกับการเรียนในมหาวิทยาลัย

และโครงการทุนต่างๆที่เกี่ยวข้องกับสาขานี้หน่อยอ่ะครับ

ตอนนี้ในใจมีอยู่ซัก 2 ช้อยส์หลักๆ คือ จุฬาฯ กับ มหิดลอ่ะครับ

ป.ล. อยากรู้ว่าจบไปแล้วเราสามารถจะไปทำงานในสาขาไหนได้บ้างอ่ะครับ

16 มกราคม 2013 14:44 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~ArT_Ty~
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้