ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤษภาคม 2006, 08:40
jabza's Avatar
jabza jabza ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

jabza is on a distinguished road
ขอตอบข้อนี้ว่า6วันครับ เหลือเงิน50บาท ผมคิดว่าน้องauตอบผิดนะครับ

ไม่เชื่อลองให้คุณแม่ช่วยคิดนะครับ เพราะมันเป็นการวางแผนเที่ยว ต้องเที่ยวให้คุ้มค่าที่สุดและประหยัดที่สุด เพราะฉะนั้นการขอลาหยุด ต้องขอลาให้มากที่สุด คือของผมคิดได้6วัน มันจะคุ้มค่าเหนื่อยนะครับที่เราต้องการจะไปพักผ่อน

วิธีคิดคือ ค่าเครื่องบินไป-กลับ = 5,700บาท
ค่าเที่ยว(รวมแล้ว) = 3,250บาท สองรายการนี้ไม่เปลี่ยนแปลงตายตัว
ส่วนพัก5คืน+ค่าอาหาร = 1,400x5 = 7,000บาท
รวม = 15,950บาท เหลือเงิน50บาทครับ

เช่นเริ่มออกเดินทางวันอังคารเช้าด้วยเครื่อง เข้าพักเกือบเที่ยง ออกวันอาทิตย์ตอนสายเกือบเที่ยง

รวมต้องลาพัก 6วัน หรือ5คืน เหลือเงิน50บาทครับ ถ้ายังไงสงสัยก็ช่วยโพสมานะครับ

เด็กน้อย ค่อยๆ เรียนรู้ สินะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้