ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มกราคม 2013, 17:47
puppuff's Avatar
puppuff puppuff ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

puppuff is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post

ผมลืมมองมุมนี้ไป

แต่อย่างไรก็ตาม รูปซ้ายกับรูปขวาเราถือเป็นแบบเดียวกันไหม (ใช้จุดศูนย์กลางเป็นจุดหมุน) ถ้านับเป็นแบบเดียวกัน ก็รวมเป็น 3 แบบ

คือพับแล้วได้ สามเหลี่ยม, สี่เหลี่ยมผืนผ้า กับสี่เหลี่ยมคางหมู
โจทย์ไม่ได้ถามถึงชนิดของรูปสี่เหลี่ยมที่พับได้น่ะครับแต่โจทย์ถามถึงพับได้กี่แบบ ผมก็เลยตอบว่า พับได้ไม่จำกัดแบบครับ (ท่านใดคิดแตกต่างจากผมช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ)

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้