หัวข้อ: Functional
ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กุมภาพันธ์ 2013, 23:04
Keehlzver's Avatar
Keehlzver Keehlzver ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Keehlzver is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kongp View Post
แหม สมัยนี้ใส่สมการใน mathematica ได้แล้ว ยังมีมาพิสูจน์หาข้อขัดแย้งกันอีกหรือครับ เอาไว้เขียนแสดงละก็อาจจะใช่เท่านั้น
คุณนี่มันไม่ได้เรียนรู้อะไรเลยนะ ผมไม่แปลกใจเลยที่ประเทศอื่นเขามีการศึกษาโดยรวมดีกว่า อย่างญี่ปุ่น การเขียนวิธีทำเป็นสิ่งสำคัญ มันจะมีก็แต่วิศวะที่เป็นกบในกะลาแบบคุณนี่แหละที่คิดว่ามันไม่สำคัญ เอะอะไรก็กดลงเครื่องคิดเลขอย่างเดียว ถ้าคุณมีดีแค่วิจารณ์หรือกดเครื่องคิดเลขอย่างเดียว ไม่ต้องมาคอมเม้นก็ได้ครับ คอมเม้นอื่นๆไม่โดนลบก็บุญมากแล้วนะครับ แต่คอมเม้นลักษณะเสียดสีแบบนี้ผมชักจะไม่สบอารมณ์ด้วยละ

ข้อ $g(x)$ ต้องพิสูจน์แบบขาดโดเมนออกไปก่อนครับ คือพิสูจน์ N ขยายไป I แล้วค่อยขยายไป Q พอจะพิสูจน์ใน R ค่อยใช้ contradiction