ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 มีนาคม 2013, 15:44
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnap View Post
ผมว่าการบ้านที่ให้ควรเป็นสิ่งที่ทำแล้วเกิดประโยชน์ต่อตัวนักเรียน
เช่น สืบค้นข้อมูล ย่อ,สรุปเนื้อหาที่เรียนเล็กๆน้อยๆ ก็พอโอเคครับ
แต่ไม่ใช่ทำแล้วเสียเวลา
เช่น นั่งลอก นั่งคัดอะไรก็ไม่ตู้ เปลืองเวลามาก
แล้วอีกอย่างก็คือ ไม่ควรให้โถมมาพร้อมกันทุกๆวิชา มันจะทำให้ต้องรีบทำและงานที่ได้จะไม่มีประสิทธิภาพเท่าที่ควรครับ
เห็นด้วยครับ