ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มกราคม 2007, 23:30
Timestopper_STG's Avatar
Timestopper_STG Timestopper_STG ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Timestopper_STG is on a distinguished road
Send a message via MSN to Timestopper_STG
Talking

ผมคิดว่าสสวท.มีเหตุผลนะครับเพราะว่าถ้าเขารับทั้ง60คนนั้นไปเข้าค่ายหมดเลย
ละคนที่70หล่ะ???ห่างกันคะแนนเดียวเท่านั้นเองครับฝีมือไม่ต่างกันเลยแหละครับ
เพียงแต่ตอนสอบคนนึงคิดเลขผิดอีกคนนึงไม่ผิดอาจจะเพราะดูหนังนอนดึก
ผมขออณุญาตยกตัวอย่างของตัวผมเองนะครับอย่างสมัยตอนผมป.6เนี่ย
ผมได้แค่รอบ500คนเท่านั้นแหละครับละก็รู้ลำดับของตัวเองจากการสอบอื่นว่า
ประมาณเกือบบ๊วยๆของ500เลยแหละครับแต่ตอนนี้ผมอยู่สักที่10-20ของประเทศได้
ผมเลยคิดว่าถ้าเขาจะรับก็น่าจะรับเข้าไปทั้ง500คนซะเลยเพราะอย่างบางคน
ที่ได้ที่400กว่าๆจริงๆแล้วอาจจะเป็นเพราะว่าเขาเรียนเฉพาะในห้องเรียนไม่เคยเรียนเพิ่มเติม
เลยได้แค่นั้นถ้าเรียนอาจจะเก่งกว่าที่1ด้วยซ้ำครับเพราะเดี๋ยวนี้ผมเห็นเด็กกรุงเทพฯป.5-ป.6
เรียนหมดม.ต้นละครับมาลองเปรียบเทียบกับตัวเองตอนป.6แก้สมการยังไม่ค่อยจะอยากเลยครับ
ปล. ข้างบนนี่ก็แค่ความเห็นของผมในฐานะของผู้ที่เคยสอบเท่านั้นนะครับขัดใจท่านใดขออภัยล่วงหน้า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้