ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มีนาคม 2013, 17:37
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ computer View Post
ในเมื่อชื่อหัวข้อนี้ให้ช่วยพิสูจน์ หนูก็ขอด้วยคน
ช่วยพิสูจน์กฎการหารลงตัวได้มั้ยคะ
เช่น กฎการหารด้วย 3 ลงตัว (โดยเฉพาะ 3,11)
และหนูก็อยากทราบว่ามีกฎการหารด้วย 7,13 ลงตัวด้วยรึเปล่า
มีครับ ผมเขียนอธิบายไว้ในนี้แล้ว 17|n ลงตัวก็ต่อเมื่อ?

mod ดูนิยามและการใช้งานเบื้องต้นในห้องบทความคณิตศาสตร์ทั่วไปครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้