ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มีนาคม 2013, 15:56
เทพเวียนเกิด's Avatar
เทพเวียนเกิด เทพเวียนเกิด ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

เทพเวียนเกิด is on a distinguished road

\hat a
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Hero13 View Post
เพิ่มเติมนะครับ กําหนดสามเหลี่ยม ABC มีความยาวด้าน AB=15 BC=20 AC=10 ให้ D เป็นจุดบน BC ที่ทําให้ BD ยาวเป็นจํานวนเต็ม โดยที่ AD = 3รูท6 ลาก EDขนานAB จงหาความยาวรอบรูปของสามเหลี่ยม EDC (ใช้coslawเเล้วจะรู้สึกว่ามันถึกมากๆเลยล่ะครับ)
ผมไม่แน่ใจว่า 4.5 หรือเปล่า