หัวข้อ: ทุนสิงคโปร์
ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มีนาคม 2013, 16:02
เทพเวียนเกิด's Avatar
เทพเวียนเกิด เทพเวียนเกิด ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

เทพเวียนเกิด is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ mm24 View Post
ตอนนี้อยู่ม.2 ค่ะ แล้วกำลังจะสอบทุนรัฐบาลสิงคโปร์ secondary three อ่ะค่ะ อยากทราบว่าต้องสมัครยังไง แล้วก็เตรียมตัวยังไงด้วย ขอบคุณค่ะ
ข้อสอบวิชาคณิตไม่ต้องเตรียมตัวมากครับ ข้อสอบจะออกแค่ระดับข้อสอบโรงเรียน จะไม่ยากแบบข้อสอบเข้า ม.4 บาง รร. แต่ที่ยากคือข้อสอบภาษาอังกฤษ ต้องเตรียมตัวมาให้ดีเลยครับ เพราะจะมีการเขียนเรียงความภาษาอังกฤษด้วยครับ และต้องฝึกการสอบสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษด้วยกับฝรั่งเจ้าของภาษาอีกต่างหาก เตรียมตัวให้พร้อมครับ