ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 พฤษภาคม 2005, 09:15
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
อืม ครับ แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมไม่ชอบเลยอ่ะนะครับ กับระบบใหม่ ที่ใช้ GPA มากขึ้นเรื่อยๆ ถึงแม้ระบบเก่าก็ยังไม่ได้เรียกว่าใช้ได้ดี แต่ ผมว่าก็ยังดีกว่าระบบ GPA นี้ล่ะครับ เพราะบางโรงเรียน อ. ก็ปล่อยเกรดกันจริงๆ เพื่อชื่อเสียงของโรงเรียน แล้วข้อสอบก็แตกต่างกันมากด้วยในแต่ละโรงเรียน และที่แน่ๆ ยังไงในโรงเรียนก็ไม่มีทางสอนดีไปกว่าการเรียนกวดวิชาได้ เพราะ อ.ส่วนใหญ่ ก็ไปทุ่มเทให้กับ การสอนกวดวิชากัน ใน โรงเรียนก็สอนไปตามหน้าที่ล่ะนะครับ อืม ก็คงเพราะเหตุนี้อ่ะนะครับ ผมเลยอยากเป็นอาจารย์มหาลัย มากกว่า อ.มัธยม จะได้ไม่ต้องไปวุ่นวายกับเรื่องพวกนี้ เพราะถ้าไปเป็นก็คงต้องตามกระแสโลกอันวุ่นวายที่มันเป็นอยู่ ก็คงอย่างที่พี่ nooonuii ว่าล่ะครับ ต้องเดินตามทางสายกลางครับ ถ้าใครเครียดมากๆ ก็จงทำตนให้เป็นกลางเข้าไว้ครับ แล้วจาดีเอง หุหุหุ