ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มิถุนายน 2005, 06:42
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

ฮั่นแน่...คุณ gon หลอกเด็กอีกแล้ว นี่มันเจ้า salamander ไม่ใช่เหรอครับ รู้สึกคนไทยจะเรียกว่า "จิ้งจกน้ำ" ค่อนข้างหายากในประเทศไทย (อย่างน้อยผมก็ไม่เคยเห็นล่ะ) สัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำแบ่งเป็น 2 กลุ่มใหญ่ๆ พวกแรกก็คือพวก กบ อึ่งอ่าง คากคก เขียดตะปาด ฯลฯ ที่เรารู้จักกันดี กับอีกพวกหนึ่งก็คือ salamander นี่แหละ ส่วนเขาที่เห็นก็คือเหงือกของมันนั่นเองครับ

ป.ล. แต่ผมว่าตัวนี้เป็นพันธุ์ที่ไม่มีในประเทศไทยนะครับ แล้วก็เป็นแบบเผือกด้วยแหละ

06 มิถุนายน 2005 08:53 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ warut
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้