ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มิถุนายน 2005, 22:22
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
อืม เท่าที่เห็นมา ตำราของไทยนี่ หนังสือของโครงการ สอวน อันใหม่นี้เขียนดีมากแล้วครับ ทั้ง 3 วิชาเลย ( แต่ชอบเล่ม ทฤษฎีจำนวนมากสุดครับ ) หนังสือ math ของรามก็มีที่ใช้ได้อยู่หลายเล่มครับ วิชา Abstract Algebra ของรามก็พอโอเคครับ ( อันที่เล่มใหญ่นะครับ ) แต่เนื้อหาน้อยไปหน่อย กับของรามอีกอันที่โอเคก็คือ Combinatorics ครับ ส่วนหนังสือ แคลคูลัส นี่ของ อ.จุฬาเขียนนี่ก็โอเคแล้วครับ แต่พวกการพิสูจน์ยังน้อยไปครับ ถ้าอยากดูการพิสูจน์ของแคลคูลัสจริงๆ คิดว่าคงต้องดูจาก Text จะดีกว่า เพราะมันเข้าไปผสมอยู่ในวิชา Math Analysis ด้วยอ่านะครับ