ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มิถุนายน 2005, 22:43
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Cool

รูปที่เ็็ห็นเป็นใบไม้น่ะครับ. รูปละ 1 ใบ ส่วนที่เรียงเป็นขั้นบันได้นิด ๆ อันนั้นไม่เกี่ยวครับ ตอนพี่ใส่รูปทำมันเบี้ยวเอง ปัญหานี้มีน้องคนหนึ่งเอามาถามพี่เล่นน่ะครับ. เจอข้อแรกก็อึ้งไปเหมือนกัน ยอมแพ้ พอเฉลยข้อแรกเสร็จ เขาถามข้อ 2 ต่อ หุ ๆ งานนี้ต้องตอบได้แล้วครับ.

คำใบ้เพิ่มเติมของ ข้อ 1. คือ เป็นเรื่องเกี่ยวกับศาสนา ครับ. และ ก็เป็นการเล่นคำทั้งสองข้อ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้