ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 กรกฎาคม 2013, 20:51
noitulos noitulos ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

noitulos is on a distinguished road
Default อยากได้ชื่อหนังสือสำหรับแนวโอลิมปิกครับ

ขอรบกวนพี่ๆที่เก่งทางคอมบินาทอริกหน่อยครับว่าพัฒนาตัวเองอย่างไร หรือ ทำโจทย์จากที่ไหน
ขอเป็นแนวโอลิมปิกน่ะครับ ตอนนี้อยู่ในขั้นเข้าใจหลักพื้นฐาน ไปถึงทำโจทย์ยากเล็กน้อยได้
แต่โจทย์อย่าง TMO 8,9,10 ในข้อยาก ผมทำไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไร
อยากได้หนังสือโจทย์ที่ง่ายกว่านี้สักครึ่งนึง แต่ยังเป็นแนวๆนี้อยู่อ่ะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้