หัวข้อ: OPen Ball อ่ะครับ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กรกฎาคม 2013, 17:18
Lekkoksung Lekkoksung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Lekkoksung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ผู้โง่เขลา View Post
คุณlekkoksung ครับ คือผมยัง งงๆ อยุ่อ่ะครับ คือ d ตอนนี้เป็น discrete matrix space ที่มี ค่า 0 1 บอลนี้ก้น่าจะมีค่า0 1 ด้วย รึป่าวครับ คือกำลังเบลอ ฮ่าๆๆ ยังไงช่วยอธิบายให้ทีนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ )
ใช่ครับ distance ของระหว่างสองจุดใดๆจะมีค่าไม่ 0 ก็ 1 ครับ
แต่ที่เขาถามคือ จุดที่มีระยะห่างจาก $x$ ไม่เกิน 3 ครับ
พองี้แล้ว "ไม่เกิน 3" ก็เป็นได้ทั้ง 0 และ 1 ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้