หัวข้อ: OPen Ball อ่ะครับ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กรกฎาคม 2013, 17:24
Lekkoksung Lekkoksung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Lekkoksung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ผู้โง่เขลา View Post
ยัง งงๆ อยู่อ่ะครับ ขอรบกวนอีกข้อนะครับ

จงแสดงว่าช่วงในเปิด $R^m$ เป็นเซตเปิด อ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับบบบบ ขอบคุณมากครับบ
ตัวแถบแดงคืออะไรอะครับ มีลักษณะแบบไหน

ตัวอย่างเช่น ใน $\mathbb{R}^{2}$ และ $a,b,c,d \in \mathbb{R}$ ตัวแถบแดงคือ $(a,b) \times (c,d)$ รึป่าวครับ
ถ้าใช่ ก็ลองทำดูก่อนว่า $(a,b) \times (c,d)$ เป็นเซตเปิดใน $\mathbb{R}^{2}$ แล้วอุปนัยท่าจะได้นะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้