ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ตุลาคม 2005, 10:49
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
Post หนังสือ Generatingfunctionology โดย Herbert S. Wilf

วันก่อนผมไปดู Olympiad Recommend Reading ที่เว็บของ AMC(American Mathematics Competitions) มาครับ ในส่วนของหนังสือ Combinatorics ผมเห็นหนังสืออยู่เล่มนึง เป็นหนังสือเกี่ยวกับ Generatingfunction ชื่อเรื่อง Generatingfunctionology ซึ่งผมกำลังศึกษาเรื่องนี้อยู่พอดี ก็เลยสนใจ แต่จะไปหาซื้อก็ใช่ที ก็เลย Search หาที่ Google ซะเลย(Search คำว่า Generatingfunctionology) แล้วผมก็คลิกเข้าไปที่ลิงค์แรก ส่วนหัวของเว็บก็ขึ้นมาเลยว่า DOWNLOAD THE BOOK "generatingfunctionology" ง่ายดายอะไรอย่างนี้ หนังสือเล่มอื่นที่ผมหามันไม่ขึ้นเว็บแรกที่ให้ดาวน์โหลดหรอกนะ มีแต่พวก Amazon จอง Google หน้าแรกไปเรียนร้อย เสร็จแล้วผมก็ดูว่าใครหนอที่ใจบุญเอาหนังสือมาปล่อย ผมดูที่ท้ายเว็บก็ปรากฏว่าเป็น H. Wilf ผู้แต่งนั่นเอง!

Link โหลดหนังสือครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้