ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2013, 18:33
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gools View Post
อยากทราบว่าการจราจรที่หาดใหญ่เป็นยังไงบ้างครับ รถติดเยอะหรือเปล่า
เหมือนกรุงเทพครับ ถ้าเป็นช่วง เช้าที่เด็กไปโรงเรียนและ ช่วงเย็นที่เด็กเิลิกเรียน office เลิกงาน ก็ติดครับ

โดยเฉพาะถนนเพชรเกษม ข้างๆตลาดกิมหยง ไปถึงเส้นหน้าโรงเรียน หาดใหญ่วิทยาลัย

อีกจุดนึงที่เข้าใจว่าติดมากๆ คือ ถนน กาญจนวณิช หน้า มอ. ครับ เพราะ เป็นเส้นที่เชื่อม อ.เมือง กับ อ. สะเดา จ.สงขลา

แถมช่วงเดือน สิงหาคม หาดใหญ่มีจัดงานเยอะด้วย เช่น ตลาดนัดเกษตร มอ. และปลายเดือนก็จะมีสัปดาห์หนังสือภาคใต้ ครั้งที1 ที่ศูนย์ประชุมนานาชาติ มอ. (ถ้าให้เปรียบเทียบกับกรุงเทพ ก็คือ "ไบเทค หาดใหญ่" ครับ)

ดังนั้น สิ่งที่น่าปวดหัวกว่ารถติด คือการหาที่จอดรถครับ