ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กันยายน 2013, 19:06
ATEKROW's Avatar
ATEKROW ATEKROW ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ATEKROW is on a distinguished road

ตามด้านบนครับ ลองหาหนังสือแบบฝึกหัดดูครับ
เสริมให้เล็กน้อยครับคือข้อสอบมหิดลวิทย์ที่ผ่านมาล่าสุด (รอบแรก) มี 2 ตอน ตอนแรกมีคำตอบที่ถูกต้องเพียงข้อเดียว 45 ข้อ ตอนที่สองต้องฝนคำตอบให้ครบทุกคำตอบจึงจะได้คะแนนในข้อนั้น จำนวน 20 ข้อ มี 5 ตัวเลือก คณิตบางข้อไม่ยากนะครับ แต่ก็ไม่ต้องห่วงว่าจะทำไม่ทัน (เพราะแทบไม่มีใครทำทันเลย)
เตรียมอุดมข้อสอบเลข 50 ข้อครับ พีชคณิตกับเรขาคณิตค่อนข้างเยอะ...
---
ปล.ผมพอจะจำแนวได้แค่นี้หละครับ รอสมาชิกท่านอื่นๆ มาเสริมละกันครับ