ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 ตุลาคม 2013, 21:14
Tsunami's Avatar
Tsunami Tsunami ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Tsunami is on a distinguished road
Default คุณ(จะ)ต่อมหาลัยคณะอะไร

คือส่วนใหญาสมาชิกในบอร์ดเนี่ยก็คงจะชอบวิชาคณิตศาสตร์เป็นส่วนใหญ่(และวิทยาศาสตร์)ใช่ไหมครับและผมก็คือหนึ่งในนั้น
ผมอยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆหรือน้องๆ(ตอนนี้ผมอยู่ ม6) เลือกที่จะเข้าศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัยในสายอะไรครับ
1.แพทยศาสตร์
2.วิศวกรรมศาสตร์
3.วิทยาศาสตร์
ใครมีนอกเหนือจากนี้เพิ่มเติมได้ครับ
ส่วนตัวตอนนี้ผมอยากเข้าคณะวิศวกรรมศาสตร์
ผมอยากทราบว่าเพื่อนๆที่รักในคณิตศาสตร์เนี่ยจะเลือกเรียนตรงสายเลยคือวิทยาศาสตร์(เอกคณิตศาสตร์)
หรือเลือกคณิตศาสตร์ประยุกอย่างวิศวกรรมศาสตร์ หรือแหวกแนวไปเป็นแพทยศาสตร์เลย
ใครที่จบแล้วทำงานแล้วก็สามารถมาเล่าประสบการณ์อะไรก็ได้นะครับ
หรือใครที่กำลังเรียนอยู่คิดว่าที่เราเรียน OK ใหมกับที่เราเรียน

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเพราะผมเองก็จะเปลี่ยนจากชีวิต มปลาย ไปยังชีวิตมหาลัยแล้ว
อยากทราบทัศนคติ ความคิดของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้